1. รางวัลพัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ดีเด่น (ครู)
2. รางวัลครูผู้พัฒนาคุณภาพผู้เรียน ดีเด่น (ครู)
3. รางวัลครูผู้พัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ ดีเด่น (ครู)
4. รางวัลครูผู้ปรับเปลี่ยนกระบวนการเรียนรู้ ดีเด่น (ครู)
5. รางวัลครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์ฯ ดีเด่น (ครู)
6. ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น (ครู)
7. ครูผู้ส่งเสริมและพัฒนาเทคโนโลยีทางการศึกษา ดีเด่น (ครู)
8. รางวัลผู้บริหารสถานศึกษา ดีเด่น (ผู้บริหาร)
9. รางวัลศึกษานิเทศก์ ดีเด่น (ศึกษานิเทศก์)
รายชื่อผู้ได้รับเกียรติบัตร/วุฒิบัตร
ลำดับที่ | เลขที่ | ประเภทรางวัล | ผู้ได้รับรางวัล | โรงเรียน |
๑ | ๑๕๐๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางพิสมัย ทองมหา | คำฮีเบญจวิทย์ |
๒ | ๑๕๐๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางสาวชนกนาถ คนซื่อ | ชุมชนบ้านคำชะอี |
๓ | ๑๕๑๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางชญานิศ ประเทพา | ชุมชนบ้านหนองแวงน้อย |
๔ | ๑๕๐๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางพัชรีย์ ซาเสน | นาหว้าประชาสรรค์ |
๕ | ๑๕๐๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางสุพรรณี ภาคภูมิ | บ้านคำป่าหลาย |
๖ | ๑๕๐๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางสาวอัญวีณ์ อินธิรัตน์ | บ้านคำผึ้ง |
๗ | ๑๕๐๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางภัทรจาริน อัครอำนวย | บ้านโคกหนองหล่ม |
๘ | ๑๕๑๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางลักขณา สุวรรณพันธ์ | บ้านงิ้ว |
๙ | ๑๕๐๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางจิรวดี นิลโสม | บ้านซ่ง |
๑๐ | ๑๔๙๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางสาวภคพร พานโมก | บ้านดงเย็น |
๑๑ | ๑๕๑๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางชูจิต ตาลป้อง | บ้านนากอก |
๑๒ | ๑๕๐๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางสาวดรุณี เชื้อดี | บ้านนาป่ง |
๑๓ | ๑๕๐๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นายโกเมธ วงค์ตาผา | บ้านน้ำบ่อดง |
๑๔ | ๑๕๑๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางสาวหทัยภัทร ธานี | บ้านป่าเตย |
๑๕ | ๑๕๑๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางณัฐมน ศรีหาพล | บ้านฝั่งแดง |
๑๖ | ๑๕๑๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางประกายแก้ว คนหาญ | บ้านวังไฮ |
๑๗ | ๑๕๐๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางสุกัญญา กุลวงค์ | บ้านหนองบง |
๑๘ | ๑๕๑๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางสาวขวัญใจ เมืองโคตร | บ้านหว้านใหญ่ |
๑๙ | ๑๔๙๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางวนิดา คงกันกง | อนุบาลมุกดาหาร |
พัฒนาโดย นายอดิศร ก้อนคำ